khuyến mãi hot


Nội Dung bài xích Viết

6 cảnh báo và thận trọng7 tác dụng không ước muốn (Tác dụng phụ) của siro Tiffy8 can dự với những thuốc khác15 quá liều siro Tiffy và biện pháp xử lí17 Dược hễ học

Siro Tiffy là dung dịch gì?

Siro Tiffy là thuốc ở trong nhóm điều trị cảm cúm tất cả thành phần chính là Paracetamol, Phenylephrin, Chlorpheniramin. Đây là cha thành phần rất hiệu quả phối hợp với nhau để điều trị những triệu hội chứng cảm cúm như đau đầu, sổ mũi, hắc hơi, sốt,…cho trẻ em em. Với dạng chế biến là siro và một số trong những tá dược tạo nên mùi vẫn giúp nâng cao việc nặng nề uống thuốc sinh hoạt trẻ.

Bạn đang xem: Siro tiffy cho trẻ sơ sinh

Siro Tiffy được tiếp tế bởi công ty Nakorn Patana (Thái Lan) và được sử dụng trên thị phần dưới dạng chai 30ml.


*
*

Thành phần của Siro Tiffy 

Mỗi 5 ml siro chứa:

Hoạt chất: Paracetamol 120 mg, Phenylephrin HCl 5 mg, Chlorpheniramin maleat 1 mg.Tá dược: Glycerin, natri saccharin, màu đỏ số 40, mùi hương cam,magnesi nhôm silicat, sorbitol, polyethylen glycol 1500, natri cyclamat, methylparaben, propylparaben, propylene glycol, xanthan gum, màu đá quý chanh, acid phosphoric, nước tinh khiết.
*
Thành phần Siro Tiffy

Công dụng (Chỉ định) của Siro Tiffy


Làm giảm những triệu bệnh cảm thông thường: nghẹt mũi, hạ sốt, sút đau cùng viêm mũi dị ứng.

*
Công dụng Siro Tiffy

Dùng theo mặt đường uống.

Trẻ từ bỏ 3-6 tuổi: 1 thìa cà phê (5 ml/lần), 4 lần/ngày.Trẻ tự 6-12 tuổi: 1-2 thìa coffe (5-10ml/lần), 4 lần/ngày.Người lớn: 2 thìa cà phê (10ml/lần),4 lần/ngày.
Mẫn cảm với một trong những thành phần của thuốc.Bệnh nhân tăng tiết áp, nhịp nhanh thất, tiết khối ngoại biên, huyết khối mạch màng treo ruột.Bệnh nhân mắc bệnh tụy tốt gan cấp cho tính.Trẻ sơ sinh, trẻ đẻ non, thiếu phụ có thai cùng cho con bú, căn bệnh glaucom góc hẹp, loét tiêu hóa, triệu triệu chứng phì đại tuyến tiền liệt, bệnh hen suyễn, tắc cổ bàng quang, tắc môn vị – tá trang, bệnh nhân đang sử dụng thuốc ức chế mionoamin oxidase (MAO).Trẻ dưới 3 tuổi.

Không sử dụng thuốc vượt 7 ngày. Nếu lần đau kéo dài ra hơn nữa 5 ngày phải xem thêm ý con kiến thầy thuốc.

Liên quan đến paracetamol

Theo dõi công dụng gan, thận vào trường thích hợp điều trị kéo dài hoặc suy gan, thận.Bệnh nhân nghiện rượu cần sử dụng chế phẩm dài ngày có thể gây độc tính bên trên gan.

Liên quan mang đến phenylephrin HCl

Thận trọng trên bệnh nhân phù, xuất huyết, nhồi ngày tiết cơ tim, xuất máu màng kế bên tim, hoại tử ruột, hoại tử gan và thận.

Liên quan đến thuốc kháng histamine Chlorpheniramin maleat

Bệnh nhân túng tiểu bẩm sinh, lịch sử từ trước hen truất phế quản, tăng áp suất nội nhãn, tuyến giáp hoạt động quá mức, bệnh tim mạch. Những thuốc kháng histamin cũng có thể làm quánh dịch phổi và rất có thể ngăn ngăn sự khạc đờm với sự dẫn lưu ở xoang.Người già: thuốc phòng histamin có thể gây giường mặt, ngất, hạ huyết áp, lẫn lộn. Hạn chế bằng cách giảm liều.Trẻ em: thừa liều thuốc kháng histamin có thể gây ảo giác, co giật, chết. Đối với trẻ em sơ sinh tạo kích thích. Hạn chế: cần sử dụng đúng liều chỉ định.Cần cẩn trọng khi phối phù hợp với các chế tác sinh học khác bao gồm chứa paracetamol, phenylephrin HCl với chlorpheniramin maleat.

Không dùng quá liều chỉ định.


Tác dụng không hề muốn (Tác dụng phụ) của siro Tiffy


Paracetamol

Ban da và đầy đủ phản ứng không phù hợp khác thỉnh thoảng xảy ra.Thường là ban đỏ hoặc mi đay, nhưng đôi lúc nặng hơn hoặc rất có thể kèm theo sốt bởi thuốc và thương tổn niêm mạc.Người dịch mẫn cảm với salicylate hiếm dễ dung động với paracetamol và gần như thuốc có liên quan.Trong một vài ít trường hợp riêng lẻ, paracetamol đã gây giảm bạch cầu trung tính, sút tiểu cầu và giảm toàn thể huyết cầu.

Phenylephrin HCI

Có thể tạo ra bồn chồn, lo lắng, hốt hoảng, yếu, nệm mặt, nhức vùng thượng vị hay cạnh tranh chịu, run, trụy hô hấp, xanh xao tốt nhợt nhạt.

Chlorpheniramin maleat

Tác dụng an thần rất không giống nhau từ ngủ kê nhẹ mang lại ngủ sâu, thô miệng, đau đầu và tạo kích thích xẩy ra khi điều trị ngắt quãng. Mặc dù nhiên, phần lớn người bệnh dịch chịu đựng được những phản ứng phụ khi điều trị liên tục, quan trọng đặc biệt nếu tăng liều từ từ.

HƯỚNG DÃN CÁCH XỬ TRÍ ADR

Nếu xẩy ra những tính năng không ước muốn nghiêm trọng, ngừng dùng thuốc, về điều trị, xin hiểu phần “Quá liều cùng xử trí”.


Tương tác với các thuốc khác


Liên quan mang đến paracetamol

Dùng thuốc liều cao cùng rất việc áp dụng thuốc phòng đông (coumarin, dẫn chất indadion) rất có thể làm tăng nhẹ tác dụng của các thuốc này.Thuốc kháng co lag (phenytoin, barbiturat, carbamazepin), isoniazide hoàn toàn có thể làm tăng tính độc hại gan của paracetamol

Liên quan cho phenylephrin HCl

Các chế phẩm phối kết hợp phenylẹphrin HCl tránh việc dùng cùng rất epinephrin xuất xắc tác nhân kích mê say thần kinh giao cảm khác cũng chính vì có thể gây ra tim đập cấp tốc hay loàn nhịp tim.Tính kích yêu thích tim tuyệt tăng áp lực nặng nề máu của phenylephrin HCl hoàn toàn có thể xảy ra khi trước đó dùng thuốc ức chế men monoamin oxidase (MAO) vị sự gửi hoá của phenylephrin HCl giảm.Atropin sulfat ngăn phản xa nhịp tim cấp tốc và làm cho tăng áp lực nặng nề máu gây ra bởi phenylephrinSự tăng áp lực đè nén máu có thể xảy ra nếu cần sử dụng phenylephrin HCl cho người mắc bệnh đang dùng thành phầm tiêm alkaloid cựa lúa mạch như ergonovin maleat.Liên quan đến chlorpheniramin maleat có thể làm tăng công dụng của các thuốc ức chế thần kinh trung ương. Tính năng kéo dài khi sử dụng cùng với dung dịch ức chế monoamin oxidase.

Bảo quản


Bảo quản khu vực khô, nhiệt độ độ không thật 30°C.

Xem thêm: SốNg ẢO - Sống Ảo Là Gì


Lái xe


Thuốc có thể gây bi đát ngủ cùng chóng mặt, người mắc bệnh nên không nguy hiểm khi đang lái xe hay triển khai các công việc cần đề xuất tĩnh táo.


Thai kỳ


Không sử dụng.


Đóng gói


Chai chất liệu thủy tinh màu hổ phách thể tích 30 ml được đậy kín đáo bằng nắp nhôm và đóng gói trong vỏ hộp riêng. Ép phim 12 hộp.


Hạn dùng


36 tháng kể từ ngày sản xuất.


Quá liều siro Tiffy và biện pháp xử lí


Quá liều paracetamol

Biểu hiện:

Nhiễm độc paracetamol hoàn toàn có thể do dùng một liều độc duy nhất, hoặc do uống lặp lại liều lớn paracetamol (ví dụ 7,5-10g mỗi ngày, trong 1-2 ngày), hoặc vì uống thuốc dài ngày.Hoại tử gan nhờ vào liều là chức năng độc cung cấp tính nghiêm trọng nhất bởi vì quá liều và hoàn toàn có thể gây tử vong.Buồn nôn, nôn và đau bụng thường xảy ra trong khoảng 2-3 giờ sau khi uống liều độc của thuốc. Methemoglobin – máu, dẫn đến chứng xanh tím da, niêm mạc cùng móng tay. Trẻ em có xu thế tạo Methemoglobin dễ hơn tín đồ lớn sau khoản thời gian uống paracetamol.

Khi bị ngộ độc nặng, ban sơ có thể bao gồm kích yêu thích hệ thần tởm trung ương, kích cồn và mê sảng. Tiếp theo rất có thể là ức chế hệ thần gớm trung ương; sững sờ, hạ thân nhiệt; mệt lả; thở nhanh, nông; mạch nhanh, yếu, không đều; huyết áp thấp cùng suy tuần hoàn.

Xử trí:

Khi truyền nhiễm độc nặng, điều đặc biệt quan trọng là cần điều trị hỗ trợ tích cực. Yêu cầu rửa bao tử trong gần như trường hợp, cực tốt trong vòng 4 giờ sau khoản thời gian uống.

Cho uống N-acetyIcystein với liều trước tiên là 140 mg/kg, kế tiếp cho tiếp 17 liều nữa, mỗi liều 70 mg/kg phương pháp nhau 4 giờ một lần. Dứt điều trị ví như xét nghiệm paracetamol trong ngày tiết tương cho biết nguy cơ ô nhiễm gan thấp.

Nếu không tồn tại N-acetylcystein có thể dùng Methionin. Bên cạnh đó có thể cần sử dụng than hoạt hoặc dung dịch tẩy muối, chúng có chức năng làm sút hấp thụ paracetamol.

Quá liều Phenylephrin HCI

Biểu hiện:

Dùng vượt liều phenylephrin làm tăng huyết áp, nhức đầu, cơn teo giật, xuất ngày tiết não, tiến công trống ngực, ngoại trọng tâm thu, dị cảm.Nhip tim chậm thường xẩy ra sớm.

Xử trí:

Tăng tiết áp rất có thể khắc phục bằng phương pháp dùng dung dịch chẹn α-adrenergic như phentolamin 5-10mg, tiêm tĩnh mạch; ví như cần, có thể lặp lại.Thẩm bóc tách máu thường không tồn tại ích. Cần chăm chú điều trị triệu hội chứng và cung ứng chung, âu yếm y tế.

Quá liều Chlorpheniramin maleat

Liều gây bị tiêu diệt của Chlorpheniramin maleat khoảng 25-50mg/kg thể trọng.Những triệu hội chứng và tín hiệu quá liều bao hàm an thần, kích yêu thích nghịch thường xuyên hệ TKTW, loạn chổ chính giữa thần, cơn đụng kinh, kết thúc thở, co giật, tác dụng chống máu acetylcholine, bội phản ứng loạn trương lực và trụy mạch, loàn nhịp.Điều trị triệu chứng và hỗ trợ tính năng sống, can chú ý đặc biệt đến chức năng gan, thận, hô hấp, tim và cân đối nước, năng lượng điện giải.Rửa dạ dày hoặc gây nôn bằng siro ipecacuanha. Sau đó, cho dùng than hoạt với thuốc tẩy hạn chế hấp thu.Khi gặp gỡ hạ máu áp với loạn nhịp, rất cần phải điều trị tích cực. Hoàn toàn có thể điều trị teo giật bằng tiêm tĩnh mạch diazepam hoặc phenytoin. Hoàn toàn có thể phải truyền máu giữa những ca nặng.
Tiffy syrup là 1 trong thuốc sút đau, hạ sốt chống sung huyết và phòng dị ứng.Paracetamol: Có ảnh hưởng giảm đau và hạ sốt vị làm giảm sự tổng đúng theo prostaglandine bằng cách ức chế khối hệ thống men cyclooxygenase. Phenylephrin HCl: trực tiếp làm cho co huyết mạch ở mũi và con đường hô hấp trên, cho nên làm giảm nghẹt mũi.Chlorpheniramin maleat: có tác động kháng histamine do ức chế lên thụ thể H1, dựa vào đó, làm sút sự ngày tiết nước mũi và hóa học nhờn ở con đường hô hấp trên.

Paracetamol

Paracetamol hấp thu cấp tốc và ngay gần như hoàn toàn theo đường uống.Nồng độ về tối đa trong huyết tương lộ diện sau 0,5 cho 2 giờ.Paracetamol phân bố nhanh với đồng đầy đủ tới những mô trong cơ thể, khoảng tầm 25% kết phù hợp với protein tiết tương.Paracetamol được đào thải chủ yếu đuối theo mặt đường nước tiểu.

Phenylephrin HCl

Phenylephrin HCl được hấp thụ không hầu hết và chuyển hoá dễ dãi qua hệ thống dạ dày, ruột.Sau khi uống thuốc, chức năng thông mũi xuất hiện sau 15 phút đến đôi mươi phút và kéo dãn dài khoảng 2-4 giờ.Phenylephrin HCl được đưa hóa sinh hoạt gan cùng ruột vì enzym monoamin oxidase.Tác dụng dược lý của Phenylephrin HCl dứt khi được hấp phụ vào cơ.

Chlorpheniramin maleat

Chlorpheniramin maleat được hấp thu giỏi qua đường tiêu hoá.Chlorpheniramin maleat lộ diện trong huyết tương trường đoản cú 30-60 phút và đạt nồng độ buổi tối đa trường đoản cú 2 – 6 giờ sau thời điểm uống.Chlorpheniramin maleat phân bố trong những mô cùng dịch của khung hình chưa được khẳng định rõ ràng.Chlorpheniramin maleat được phân bổ trong nước bọt. Một trong những phần nhỏ chlorpheniramin và chất chuyển hoá của nó được phân bố trong ống mật.Chlorpheniramin maleat và chất chuyến hóa của nó được thải trừ hầu hết hoàn toàn qua nước tiểu.

Mua Siro Tiffy nơi đâu để được sản phẩm uy tín, unique và chính hãng?

Hiện nay Siro Tiffy được bán rộng rãi trên thị trường. Giữa những nơi uy tín bậc nhất được người tiêu dùng lựa lựa chọn là hệ thống nhà dung dịch của pgdgialoc.edu.vn.